Tìm hiểu những mặt hàng phổ biến trong sinh hoạt hằng ngày của gia đình em

Nhiệm vụ 4: Tìm hiểu những mặt hàng phổ biến trong sinh hoạt hằng ngày của gia đình em

1. Viết tên và nối với giá thành tương ứng của những mặt hàng mà gia đình em thường mua sắm để sử dụng hằng ngày

  a. 1 lít có giá thành 30000 đồng  b. 1 hộp dung tích 250g có giá thành 35000 đồng  c. 1 túi 800g có giá thành 40000 đồng  d. 1 mớ có giá thành 4000 đồng  e. 10kg có giá thành 200000 đồng

a. 1 lít có giá thành 30000 đồng

  a. 1 lít có giá thành 30000 đồng  b. 1 hộp dung tích 250g có giá thành 35000 đồng  c. 1 túi 800g có giá thành 40000 đồng  d. 1 mớ có giá thành 4000 đồng  e. 10kg có giá thành 200000 đồng

b. 1 hộp dung tích 250g có giá thành 35000 đồng

  a. 1 lít có giá thành 30000 đồng  b. 1 hộp dung tích 250g có giá thành 35000 đồng  c. 1 túi 800g có giá thành 40000 đồng  d. 1 mớ có giá thành 4000 đồng  e. 10kg có giá thành 200000 đồng

c. 1 túi 800g có giá thành 40000 đồng

  a. 1 lít có giá thành 30000 đồng  b. 1 hộp dung tích 250g có giá thành 35000 đồng  c. 1 túi 800g có giá thành 40000 đồng  d. 1 mớ có giá thành 4000 đồng  e. 10kg có giá thành 200000 đồng

d. 1 mớ có giá thành 4000 đồng

  a. 1 lít có giá thành 30000 đồng  b. 1 hộp dung tích 250g có giá thành 35000 đồng  c. 1 túi 800g có giá thành 40000 đồng  d. 1 mớ có giá thành 4000 đồng  e. 10kg có giá thành 200000 đồng

e. 10kg có giá thành 200000 đồng

2. Viết những thông tin và so sánh giá của một số mặt hàng mà em biết

Tên mặt hàng

Công dụng

Hạn sử dụng

Đơn vị

Giá thành

     


1. Tranh 1 - e

Tranh 2 - a

Tranh 3 - d

Tranh 4 - b

Tranh 5 - c

2. 

Tên mặt hàng

Công dụng

Hạn sử dụng

Đơn vị

Giá thành

Gạo

Thổi cơm

nhiều hơn 1 năm

kg

20 000

Thịt bò

cung cấp protein tốt cho sức khoẻ

trong ngày hoặc lâu hơn tuỳ vào bảo quản

kg

250 000

Sữa tươi

Cung cấp dinh dưỡng 

từ 4 tới 6 tháng

lít 

27 000/ hộp

Dầu gội đầu

Tạo tóc suôn mượt, sạch gầu

Từ 6 tới 12 tháng

lít

95 000


Bình luận

Giải bài tập những môn khác